Featured

Bata Wa Kienyeji Wa Kufugwa (Bata Maji)


Kwa mujibu wa Wikipedia, Bata ni ndege wa maji wa familia ya Anatidae wenye mdomo mfupi na mipana na miguu yenye ngozi kati ya vidole. Manyoya yao huwa na uwezo bora wa kufukuza maji kwa msaada wa mafuta maalumu. Bata ndiyo moja ya familia za ndege ambazo spishi zao zina uume.
Mwili wote wa bata kwa ujumla ni mrefu na mpana, na bata wengi kwa wastani wana shingo fupi lakini shingo la bata bukini na bata-maji ni ndefu.
Umbo la mwili la mabata kwa kiasi fulani hutofautiana na hawa kwa kuwa kidogo wa duara kidogo. Miguu yenye magamba ni yenye nguvu na iliyokuwa vizuri, na kwa kawaida, na hurushwa nyuma kabisa ya mwili, hivyo zaidi hasa kwenye spishi za majini.
Mbawa zake ni zenye nguvu na kwa ujumla ni ndogo na zilizochongoka, na kupaa kwa bata kunahitaji mapigo ya haraka bila ya kupumzika, hivyo kuhitaji misuli yenye nguvu sana. Hata hivyo spishi tatu za bata aina ya steamer hawawezi kuruka kabisa.
Spishi nyingi za bata hushindwa kuruka vizuri kipindi cha kupukutisha manyoya ya zamani na kuotesha mapya; hutafuta mazingira salama yenye chakula kingi wakati huo. Hivyo basi kipindi hiki hufuata baada ya kipindi cha kuhama.
Ndege hawa wana rangi mbalimbali. Spishi kubwa hutafuta chakula aghalabu ardhini au kwa maji machache. Spishi ndogo nyingine hula mimea ya maji na huzamia kichwa chao tu, nyingine huzamia kabisa ili kukamata samaki, wanyamakombe au mimea ya maji, lakini spishi kadhaa hutafuta chakula ardhini.
Hujenga matago yao ardhini, juu ya mwamba, ndani ya shimo la miti au ndani ya pango la sungura, mhanga.
Manyoya ya spishi kadhaa hupendwa sana kama kijazo cha mito, mifarishi, mafuko ya kulalia na makoti. Spishi nyingi za mabata hutumika kama chakula.

Subscribe to this Blog via Email :

9 comments

Write comments
Unknown
AUTHOR
March 23, 2018 at 7:16 PM delete

Kwani bata wa kienyeji huangua mayai yake kwa siku ngapi?

Reply
avatar
Unknown
AUTHOR
July 28, 2019 at 7:54 AM delete

soko la bata wapi linapatikana

Reply
avatar
Unknown
AUTHOR
July 30, 2019 at 6:37 PM delete

HABARI.NAPATA TAABU SANA KUKUZA VIFARANGA VYA BATA KWANI WANAKUFA SANA KWA KWA UGONJWA UNANOONEKANA KWA DALILI ZA KUKOSA NGUVU,WANALEGEA.NIMEJARIBU KUWAPA DAWA YA VITAMINS LAIKINI BADO HAISAIDII.NIFANYAJE/



Reply
avatar
Anonymous
AUTHOR
January 10, 2020 at 10:49 AM delete

Wape maziwa ya ng'ombe

Reply
avatar
DD BLOG
AUTHOR
June 9, 2020 at 8:51 AM delete

Wape vyakula vyenye calcium ya kutosha...kama konokono au mifupa iliyosagwa changanya kwenye pumba

Reply
avatar
Unknown
AUTHOR
August 25, 2020 at 4:48 PM delete

Pamoja na hivyo vyakula watolee manyoya ya mkiani hii inawapunguzia uzito wakianguka na kila Mara jitahidi kuwainua wanapoinuka

Reply
avatar
Hussein
AUTHOR
July 4, 2021 at 9:37 AM delete

Bata wangu hawatagi na wameshafika umri wa kutaga nn tatizo

Reply
avatar
nasa jepara
AUTHOR
May 17, 2022 at 2:54 AM delete

terima kasih informasinya semoga bermanfaat untuk semuanya gaes
http://batubatajepara.com

Reply
avatar
bata merah
AUTHOR
May 17, 2022 at 2:55 AM delete

sekedar informasi.
jika di mayong adalah pusatnya genteng, maka di welahan situ adalah pusatnya pembuatan bata welahan yang biasa banyak orang menyebutnya batu bata welahan harga lebih murah karena langsung dari pengrajinnya.
semoga bermanfaat ya...

Reply
avatar